‘పేట‌’ రివ్యూ

టైటిల్ : పేట
జానర్ : యాక్షన్ డ్రామా
తారాగణం : రజనీకాంత్‌, త్రిష, సిమ్రన్‌, విజయ్‌ సేతుపతి, నవాజుద్ధీన్‌ సిద్ధిఖీ
సంగీతం : అనిరుధ్‌
దర్శకత్వం : కార్తీక్‌ సుబ్బరాజ్‌
నిర్మాత : అశోక్‌ వల్లభనేని, కళానిథి మారన్‌

2.ఓ తరువాత సూపర్‌ స్టార్‌ రజనీకాంత్ హీరోగా తెరకెక్కిన మాస్‌ యాక్షన్‌ ఎంటర్‌టైనర్‌ పేట. కోలీవుడ్‌లో భారీ అంచనాల మధ్య ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చిన ఈ సినిమా తెలుగులో మాత్రం ఎన్నో వివాదాల మధ్య అతి కష్టం మీద రిలీజ్‌ అయ్యింది. తెలుగులో భారీ చిత్రాలు బరిలో ఉండటంతో పేటకు సరైన స్థాయిలో థియేటర్లు దక్కలేదు. అయితే రజనీ మేనియా కారణంగా అంచనాలైతే భారీగానే ఉన్నాయి. మరి ఇన్ని కష్టాల మధ్య పేట తెలుగు ప్రేక్షకులను ఏ మేరకు ఆకట్టుకుంది.? రజనీ మ్యాజిక్‌ రిపీట్ అయ్యిందా..?

కథ‌ :
కాళి (రజనీకాంత్) పెద్ద రెకమండేషన్ మీద హిల్ స్టేషన్లోని ఒక కాలేజీ హాస్టల్ వార్డెన్ గా వస్తాడు. అప్పటిదాకా అస్తవ్యస్తంగా ఉన్న ఆ హాస్టల్ కాళి రాకతో మొత్తం మారిపోతుంది. ఆ కాలేజీని పట్టి పీడిస్తున్న రౌడీ గ్యాంగ్ ఆట కట్టించిన కాళి.. అక్కడే చదువుకుంటున్న అన్వర్ అనే కుర్రాడి మీద ప్రత్యేక దృష్టి సారిస్తాడు. అతడి ప్రేమకు సాయం కూడా చేస్తాడు. ఐతే కాళి ఆ కాలేజీకి రావడానికి.. అన్వర్ కు సాయం చేయడానికి వేరే కారణాలుంటాయి. అన్వర్ మీద ఒక గ్యాంగ్ దాడి చేయడం.. వాళ్ల నుంచి అన్వర్ ను కాళి కాపాడటంతో అతడి గతం బయటికి వస్తుంది. ఇంతకీ కాళి ఎవరు.. అతడి గతమేంటి.. అతడికి అన్వర్ కు సంబంధమేంటి అన్నది తెర మీదే చూడాలి.

విశ్లేష‌ణ‌ :
పేట పక్కా కమర్షియల్‌ ఫార్ములాతో తెరకెక్కిన సినిమా హీరో వేరే ప్రాంతంలో తన ఐడెంటినీ దాచి బతుకుతుండటం. ఓ భారీ యాక్షన్‌ ఫ్లాష్ బ్యాక్‌ ఇలాంటి కాన్సెప్ట్‌తో సౌత్‌ లో చాలా సినిమాలు వచ్చాయి. రజనీ కూడా గతంలో ఇలాంటి సినిమాలు చేశాడు. అయితే మరోసారి అదే ఫార్ములాకు రజనీ స్టైల్‌ను జోడించి తెరకెక్కించాడు దర్శకుడు కార్తీక్‌ సుబ్బరాజ్‌. తొలి భాగానికి ఇంట్రస్టింగ్‌ ట్విస్ట్‌లతో నడిపించిన కార్తీక్‌, ద్వితియార్థంలో కాస్త తడబడ్డాడు. రజనీ ఇమేజ్‌ను దృష్టిలో పెట్టుకొని తయారు చేసుకున్న కథలో పెద్దగా కొత్తదనమేమీ లేదు. పూర్తిగా తమిళ నేటివిటీకి తగ్గట్టుగా తెరకెక్కించటం కూడా తెలుగు ప్రేక్షకులకు నిరాశకలిగిస్తుంది. అనిరుధ్ అందించిన పాటలు తమిళ ప్రేక్షకులను అలరించినా తెలుగు ఆడియన్స్‌ను ఆకట్టుకోవటం కష్టమే. నేపథ్య సంగీతం మాత్రం సూపర్బ్‌ అనిపిస్తుంది. తిరు సినిమాటోగ్రఫి సినిమాకు రిచ్‌ లుక్‌ తీసుకువచ్చింది. ఎడిటింగ్‌, నిర్మాణ విలువలు సినిమా స్థాయికి తగ్గట్టుగా ఉన్నాయి.

ప్లస్‌ పాయింట్స్‌ :

రజనీకాంత్ యాక్టింగ్
ఫస్ట్ హాఫ్
రజనీ – సిమ్రాన్ ల సన్నివేశాలు
మ్యూజిక్

మైనస్‌ పాయింట్స్‌ :

సెకండ్ హాఫ్

రేటింగ్ : 2.5 / 5

7,009 total views, 49 views today